Mutane na iya jin cewa idan muna da firintar 3D, mu masu iko ne.Za mu iya buga duk abin da muke so a hanya mai sauƙi.Duk da haka, akwai wasu dalilai daban-daban waɗanda zasu iya rinjayar rubutun kwafi.Don haka ta yaya za a santsi kayan bugu na FDM 3D da aka fi amfani da su -- kwafin PLA?A cikin wannan labarin, za mu ba da wasu shawarwari game da sakamako mara kyau wanda ya taso saboda dalilai na fasaha na firintocin 3D.
Tsarin Wavy
Yanayin ƙirar igiyar igiyar ruwa yana bayyana saboda girgizar firinta na 3D ko girgiza.Za ku lura da wannan ƙirar lokacin da mai fitar da firinta ya yi canjin shugabanci kwatsam, kamar kusa da kusurwa mai kaifi.Ko kuma idan firinta na 3D yana da sassauƙan sassa, yana iya haifar da girgiza.Hakanan, idan saurin ya yi tsayi da yawa don firintar ku ya iya ɗauka, jijjiga ko girgiza ya taso.
Tabbatar cewa kun ɗaure bolts da bel na firinta na 3D kuma ku maye gurbin waɗanda suka ƙare.Sanya firinta a saman tebur mai tsayi ko wuri kuma duba idan bearings da sauran sassa masu motsi na firintocin suna aiki lafiya lau ba tare da wani yatsa ba.Kuma kana buƙatar man shafawa waɗannan sassa idan haka ne.Da zarar kun warware wannan batu, ya kamata ya dakatar da rashin daidaituwa na layukan da ba su dace ba a cikin kwafin ku wanda ke sa ganuwar ba ta zama santsi ba.
Matsakaicin Fitar da Ba daidai ba
Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke ƙayyade daidaito da ingancin bugawa shine ƙimar extrusion.Fiye da extrusion da ƙarƙashin extrusion na iya haifar da rubutu mara kyau.
A kan extrusion halin da ake ciki yana faruwa a lokacin da firintar extrudes fiye da PLA abu fiye da ake bukata.Kowane Layer ga alama a fili a saman bugu, yana nuna sifar da ba ta dace ba.Muna ba da shawarar daidaita ƙimar extrusion ta hanyar software na bugu sannan kuma kula da zafin jiki na extrusion.
Wannan halin da ake ciki a ƙarƙashin extrusion yana faruwa lokacin da ƙimar extrusion ƙasa da yadda ake buƙata.Rashin isassun filaments na PLA yayin bugu zai haifar da saman da ba daidai ba da rata tsakanin yadudduka.Muna ba da shawarar diamita mai dacewa ta hanyar amfani da software na firinta na 3D don daidaita yawan haɓakar extrusion.
Filaments Yawan zafi
Matsakaicin zafin jiki da yanayin sanyaya don filaments na PLA abubuwa ne masu mahimmanci guda biyu.Ma'auni tsakanin waɗannan abubuwa biyu zai samar da bugu tare da kyakkyawan ƙare.Ba tare da sanyaya mai kyau ba, zai ƙara lokacin saiti.
Hanyoyin guje wa zafi mai zafi shine rage zafin sanyi, ƙara yawan sanyaya, ko rage saurin bugawa don ba shi lokaci don daidaitawa.Ci gaba da daidaita waɗannan sigogi har sai kun sami ingantattun yanayi don ƙarewa mai santsi.
Blobs da Zits
Yayin bugawa, idan kuna ƙoƙarin haɗa bango biyu na tsarin filastik tare yana da wuya a yi shi ba tare da barin wata alama ba.Lokacin da extrusion ya fara da tsayawa, yana haifar da zubewar da ba ta dace ba a mahadar.Wadannan suna kira blobs da zits.Wannan halin da ake ciki yana lalata cikakkiyar farfajiyar bugu.Muna ba da shawarar daidaita saitunan ja da baya a cikin software na firinta na 3D.Idan saitunan ja da baya ba daidai ba ne, ana iya cire filastik da yawa daga ɗakin bugawa.
Lokacin aikawa: Agusta-27-2021