MENENE MATSALAR?
Wani lokaci ana buƙatar cikakkun bayanai lokacin buga samfurin.Koyaya, bugun da kuka samu bazai cimma tasirin da ake tsammani ba inda yakamata ya kasance yana da takamaiman lanƙwasa da laushi, kuma gefuna da sasanninta suna kallon kaifi da bayyananne.
DALILAN DA AKE IYAWA
∙ Tsayin Layer Yayi Girma
∙ Girman Nozzle Ya Girma
∙ Saurin Bugawa
∙ Filament Ba Ya Gudu Da Sulhu
∙ Buga Bed Unlevel
∙ Rasa Daidaiton Firintar
∙ Abubuwan dalla-dalla sun yi ƙanƙanta
HANYOYIN MAGANCE MATSALAR
LAyer Height Too Girma
Tsayin Layer shine mafi yawan sanadin ƙananan bayanai da aka nuna.Idan kun saita tsayin Layer mafi girma, ƙudurin ƙirar zai zama ƙasa.Kuma ko mene ne ingancin firinta, ba za ku iya samun bugu mai laushi ba.
rage girman Layer
Ƙara ƙuduri ta rage girman Layer (misali, saita tsayin 0.1mm) kuma bugu na iya zama santsi kuma mafi kyau.Koyaya, lokacin bugu zai ƙaru sosai.
NGirman Ozzle Yayi Girma
Wani batu na bayyane shine girman bututun ƙarfe.Ma'auni tsakanin girman bututun bututun ƙarfe da ingancin bugu yana da laushi sosai.Babban firinta yana amfani da bututun ƙarfe na 0.4mm.Idan ɓangaren cikakkun bayanai ya kasance 0.4mm ko ƙarami, ƙila ba za a buga shi ba.
NOZZLE DIAMETER
Ƙananan diamita na bututun ƙarfe, mafi girman daki-daki za ku iya bugawa.Koyaya, ƙaramin bututun ƙarfe shima yana nufin ƙarancin haƙuri kuma firinta yana buƙatar daidaitawa da kyau saboda kowace matsala za'a ƙara girma.Hakanan, ƙaramin bututun ƙarfe zai buƙaci tsawon lokacin bugu.
Saurin Bugawa Yayi Sauri
Gudun bugawa kuma yana da tasiri mai yawa akan bugu dalla-dalla.Mafi girman saurin bugu, bugu yana da rashin kwanciyar hankali, kuma yana iya haifar da ƙananan bayanai.
SAUKAR DA SHI
Lokacin buga cikakkun bayanai, saurin ya kamata ya kasance a hankali kamar yadda zai yiwu.Hakanan yana iya zama dole don daidaita saurin fan don dacewa da karuwar lokacin fidda filament.
Filament Ba Ya Gudu Da Kyau
Idan Filament din ba a fitar da shi da kyau ba, yana iya haifar da wuce gona da iri ko kuma fitar da shi yayin buga cikakkun bayanai kuma ya sa sassan bayanan su yi tauri.
Daidaita Nozzle Temperature
Matsakaicin zafin jiki yana da mahimmanci ga ƙimar filament ɗin da ke gudana.A wannan yanayin, da fatan za a duba yanayin zafin bututun ƙarfe daidai da filament.Idan extrusion ba santsi ba, to sannu a hankali ƙara yawan zafin jiki na bututun ƙarfe har sai ya gudana cikin sauƙi.
TSFE NOZZZLEN KA
Tabbatar da bututun ƙarfe yana da tsabta.Ko da ƙaramar ragowar ko bututun ƙarfe na iya shafar ingancin bugu.
AMFANI DA KYAUTA FILAMENT
Zaɓi filament mai inganci wanda zai iya tabbatar da cewa extrusion yana santsi.Ko da yake filament mai arha na iya zama iri ɗaya, amma ana iya nuna bambanci akan kwafi.
UNlevel Print Bed
Lokacin bugawa a babban ƙuduri, ƙaramin matakin kuskure kamar gadon bugu na unlevel zai yi tasiri a cikin aikin bugu kuma zai nuna cikin cikakkun bayanai.
DUBA MATAKIN DANDALIN
Daidaita gadon bugawa da hannu ko amfani da aikin daidaitawa ta atomatik idan akwai.Lokacin daidaitawa da hannu, matsar bututun bututun ƙarfe zuwa agogo ko agogon agogo baya zuwa kusurwoyi huɗu na gadon bugawa, kuma sanya nisa tsakanin bututun ƙarfe da gadon bugun kusan 0.1mm.Hakazalika, ana iya amfani da takarda bugu don taimako.
Daidaita Rasa ta Printer
Lokacin da firinta ke aiki, duk wani juzu'i mai wuce kima na dunƙule ko bel zai sa shaft ɗin ba ya motsawa da kyau kuma ya sa bugan yayi kyau sosai.
KIYAYE BUGA BURINKA
Matukar dunƙule ko bel na firinta ya ɗan yi kuskure ko sako-sako, yana haifar da ƙarin juzu'i, zai rage ingancin bugawa.Sabili da haka, ya zama dole don dubawa da kula da firinta akai-akai don tabbatar da cewa dunƙule yana daidaitawa, bel ɗin ba ya kwance, kuma shaft ɗin yana motsawa lafiya.
Detail Features sun ƙanƙanta sosai
Idan cikakkun bayanai sun yi ƙanƙanta da za a iya siffanta su ta hanyar filament ɗin da aka fitar, wannan yana nufin waɗannan bayanan suna da wahalar bugawa.
Enable da musamman yanayin
Wasu software na slicing suna da nau'ikan fasali na musamman don bangon sirara da fasali na waje, kamar Sauƙaƙe 3D.Kuna iya ƙoƙarin buga ƙananan fasalulluka ta kunna wannan aikin.Danna "Shirya Saitunan Tsari" a cikin Simplify3D, shigar da shafin "Babba", sannan canza "Nau'in bangon bakin ciki na waje" zuwa "Bada bangon extrusion guda ɗaya".Bayan adana waɗannan saitunan, buɗe samfoti kuma za ku ga bangon bakin ciki a ƙarƙashin wannan extrusion na musamman guda ɗaya.
Redesign daki-daki part
Idan har yanzu batun ba a iya magance shi ba, wani zaɓi shine a sake fasalin ɓangaren don ya fi diamita na bututun ƙarfe.Amma wannan yawanci ya ƙunshi yin canje-canje a cikin ainihin fayil ɗin CAD.Bayan an canza, sake shigo da software na slicing don slicing kuma sake gwada buga ƙananan fasalulluka.
Lokacin aikawa: Janairu-06-2021