MENENE MATSALAR?
Lokacin da aka gama bugawa, za ku sami wasu layuka suna bayyana a saman yadudduka na ƙirar, yawanci diagonal daga wannan gefe zuwa wancan.
DALILAN DA AKE IYAWA
∙ Fitowar da ba a zata ba
∙ Nozzles Scratch
∙ Tafarkin Buga Bai dace ba
HANYOYIN MAGANCE MATSALAR
Fitowar da ba a zata ba
A wasu lokuta, bututun zai iya fitar da filament fiye da kima, wanda zai sa bututun ya haifar da tabo mai kauri fiye da yadda ake tsammani lokacin da bututun mai ke motsawa a saman samfurin, ko kuma ja filament din zuwa wani wuri da ba a keɓe ba.
TAMBAYA
Ayyukan combing a cikin slicing software na iya ajiye bututun ƙarfe sama da wurin da aka buga na ƙirar, kuma wannan na iya rage buƙatar ja da baya.Ko da yake Combing na iya ƙara saurin bugawa, zai sa ɗan tabo ya bar a kan ƙirar.Kashe shi na iya inganta matsalar amma yana ɗaukar ƙarin lokaci don bugawa.
JAWOWA
Domin barin tabon da ba a bar su a saman yadudduka ba, zaku iya ƙoƙarin ƙara nisa da saurin ja da baya don rage zubar filament.
DUBA EXTRUSION
Daidaita yawan kwarara bisa ga firintar ku.A cikin Cura, zaku iya daidaita ƙimar filament a ƙarƙashin saitin "Material".Rage yawan kwarara da kashi 5%, sannan gwada firinta tare da samfurin cube don ganin ko filament ɗin yana fitar da shi daidai.
ZAFIN NOZZLE
Fila mai inganci yawanci yana bugawa a cikin kewayon zafin jiki mafi girma.Amma idan filament an sanya shi a cikin wani lokaci inda yake da ɗanɗano ko a cikin rana, ana iya rage juriya kuma ya haifar da yabo.A wannan yanayin, gwada rage zafin bututun ƙarfe da 5 ℃ don ganin ko matsalar ta inganta.
ƙara sauri
Wata hanya kuma ita ce ƙara saurin bugawa, ta yadda za a iya rage lokacin fitar da fitar da kuma guje wa wuce gona da iri.
Nozzle Scratch
Idan bututun ƙarfe bai ɗaga sama sosai ba bayan ya gama bugu, zai datse saman idan ya motsa.
Z-LIFT
Akwai saitin da ake kira "Z-Bege Lokacin Jawowa" a cikin Cura.Bayan kunna wannan saitin, bututun ƙarfe zai ɗaga sama sosai daga saman bugu kafin ya motsa zuwa sabon wuri, sannan ya sauko lokacin da ya isa wurin bugawa.Koyaya, wannan saitin yana aiki ne kawai tare da kunna saitin ja da baya.
Raise da bututun ƙarfe bayan bugu
Idan bututun bututun ya koma sifili kai tsaye bayan bugu, ana iya tozarta samfurin yayin motsi.Saita ƙarshen G-Code a cikin slicing software zai iya magance wannan matsalar.Ƙara umarnin G1 don ɗaga bututun ƙarfe na nesa kai tsaye bayan bugu, sannan sifili.Wannan zai iya guje wa matsalar karce.
PTafarkin da ba dace ba
Idan akwai matsala tare da tsara hanyar, yana iya haifar da bututun ƙarfe don samun hanyar motsi mara amfani, haifar da tabo ko tabo a saman samfurin.
CANZA YANKI SOFTWARE
Software yanki daban-daban yana da algorithms daban-daban don tsara motsin bututun ƙarfe.Idan ka ga cewa hanyar motsi na ƙirar ba ta dace ba, za ka iya gwada wani software mai yanka don yanki.
Lokacin aikawa: Janairu-04-2021